Santo Almera Direct Asia
Nissan S.K.Sure MOSUTEN
carcover2you Easy Insure
Lensowheel Banner 465x100 px
Banner 225x100 px MC TEC TT Auto Xenon Banner 225x100 px
nvyangyont Osaka 99 AOT body paint Ning Auto
Energy-Reform
PARTO PART

Hot Issue! รูป Meeting สมุทรปราการ 6 กพ| DIY ทำรถเงียบ กพ.นี้| รับสติ๊กเกอร์คลับ

รีวิวยางกันเสียงขอบประตูเข้าน้องอัล ฉบับโยเยจร้า

(1/5) > >>

Pooyoyay:
จากที่เคยอ่านกระทู้ ของสมาชิกท่านหนึ่งในคลับ จึงสั่งมาลองกับเขาบ้าง เยสั่งเจ้าเดียวกันหรือเปล่าไม่รู้ ยังไงก็ขออนุญาติรีวิวฉบับโยเยสักกะนิสนึงจร้า
ลิงค์ที่เคยอ่านเจอจร้า http://www.thaialmeraclub.com/index.php?topic=4969.15 ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่มาแชร์ไว้เป็นแนวทางค่ะ
เยสั่งทาง face book แล้วเขาส่ง ems มาให้จร้า เป็นสินค้านำเข้าจากต่างประเทศ นำเข้าโดย Stuffit co.,ltd. ติดต่อได้ที่ e-mail : infostuffit@gmail.com หรือ www.facebook.com/infostuffit จร้า ราคา 360 บาทต่อกล่อง สั่งมา 4 กล่อง (ตอนนี้ขึ้นราคาเป็น 420 บาทรงวมค่าส่งด้วยค่ะ)

เผื่อรถของแฟนอีกคัน อิ อิ แต่เผื่อมากไปหน่อย เหลือบานเปะเลยเจ้าค่ะ เยลืมดูขนาดของความยาวไป กล่องนึงใช้กับน้องอัล 1 คันยังเหลืออีกค่ะ ใส่ประตูคันอื่นได้อีกข้างเลย ปัจจุบันใส่ไปแล้วทั้งสองคัน ยังเหลืออีกสองกล่องกว่าๆ ยังเก็บเอาไว้ก่อน อิ อิ :10 Smile: หรือใครสนใจ pm ได้เลยจร้า
มาดู packaging สุดหรู แบบสองชั้น สีสดใส ดูน่าใช้จังเลยค่ะ

มาดูด้านในกันจร้า กล่องแดงสด พร้อมคำอธิบายการติดตั้ง และถุงซิลยางอย่างดีค่ะ

มา DIY กันดีกว่า ง่ายๆเลย สาวๆก็ทำกันได้จร้า วัดขนาดที่เราจะติดแล้วใช้กรรไกรตัด หรือใส่ลงไปก่อนแล้วตัดก็ได้ค่ะ

มาดูภาพติดตั้งเสร็จแล้วกันจร้า

เราจะเห็นได้ว่าแม้นยางเป็นสีดำ ติดตั้งกับรถสีขาวก็ไม่มีปัญหา และไม่มีขอบยางแลปออกมาด้านนอกให้ดูไม่สวย และดูไม่ดีด้วยจร้า
ความคิดเห็นส่วนตัวจร้า  :01 Ye:
    เรื่องเสียง : อันนี้คิดว่าช่วยได้จริงค่ะ เห็นผลน่าจะซัก10-15%จะชัดๆก็ตอนเราขับช้าๆค่ะ วิ่งเร็วจะมีเสียงที่เข้ามาจากจุดอื่น เช่นฝาประตู พื้น และ บริเวณซุ้มล้อค่ะ อันนี้คงต้องแก้ไขแดป์กันทั้งคัน และความรู้สึกว่าปิดประตูแล้วมันดูแน่น คล้ายๆเราขับ benz หรือรถยุโรปที่เขามีกัน อิ อิ  :06 Laugh: เสียงมันทุ้มกว่าการปิดประตูแบบเดิมจริงอ่ะค่ะ

สรุป ลองติดดู แล้วจะติดใจกับราคานี้ ส่วนตัวนะค่ะคิดว่าเกินคุ้มเลยทีเดียวนะค่ะ สำหรับของ ดีๆ เยขอแนะนำเลยค่ะ :01 Ye:

Black TAC No.111:
เจ้าเดียวกันครับ แต่คุนเยรัวิวได้มืออาชีพกว่าผมเยอะ  :07 EiEi: :01 Ye: :02 Inlove:
แวะมาให้คะแนนเจ้ายาง stuffit นี้ + 1 ครับ  :05 Embrace: :05 Embrace:

Beer&Mui No.241:
ต้องลองมั่งซะแล้ว :07 EiEi:

Almerian [ jaroenrum ] No. 304:
รอรถมาก่อนต้องเอาด้วยคนถูกดี

kkkk[B]:
ที่เหลือขายต่อผมกล่องนึงได้ไหมครับถ้าได้ก็นัดมาได้เลยครับ :01 Ye:
084-5990132

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Banner728x90

ฟิล์มกรองแสงติดรถยนต์ I ฟิล์มกรองแสงรถยนต์ อันดับ 1

ThaiAlmeraClub.COM - Nissan Almera Club (Thailand) คำแนะนำ หรือต้องการจองพื้นที่โฆษณา ติดต่อที่ thaialmeraclub@yahoo.com

เครือข่าย Web Network | ThaiMARCH | ThaiAlmeraClub | ThaiCIAZ | ThaiFREED | ThaiErtigaClub | SuzukiSwiftClub |

Hosting , VPS , Colocation , Server