Santo Almera Direct Asia
Nissan S.K.Sure MOSUTEN
carcover2you Easy Insure
Lensowheel Banner 465x100 px
Banner 225x100 px MC TEC TT Auto Xenon Banner 225x100 px
nvyangyont Osaka 99 AOT body paint Ning Auto
Energy-Reform
PARTO PART

Hot Issue! รูป Meeting สมุทรปราการ 6 กพ| DIY ทำรถเงียบ กพ.นี้| รับสติ๊กเกอร์คลับ

ปรึกษาเรื่องรถคลัชไหม้ ตอน 8000 โล

<< < (4/5) > >>

Biohazard No.235:
อ้างจาก: Beer&Mui No.241 ที่ 28 ตุลาคม 2013, 09:24:02 PM

ผมก็คิดนะว่า ถ้าศูนย์มันจะเคลมให้ผมก็เคลมได้เพราะรถอยู่ในระยะประกัน หรือเขาจะเก็บเงินค่าอะไหล่จากเราเข้ากระเป๋า
ส่วนลูกปืนก็เอาไปทำเรื่องเคลมกับศูนย์ แค่แอบคิดนะครับไม่ได้สรุปหรือปรักปรำ :07 EiEi:

โดยส่วนตัวผมก็คิดแบบนี้ครับ  แอบเอาแผ่นคลัทไปเครมได้ แล้วเงินเข้ากระเป๋า  15 Like

Biohazard No.235:
อ้างจาก: phgeng NO. 1480 ที่ 28 ตุลาคม 2013, 06:47:47 PM

เครื่องยนต์ประกัน 3 ปี 1แสนกิโลเมตรนะครับ  ทำไมเสียตัง
ศูนย์ที่ไหนครับ แจ้งมาเลย น่าจะร้องเรียนเรียกเงินคืนได้นะครับ ถ้ารถเดิมๆเลย

ใช่ๆยังไงเครมได้แน่นอนตามที่คุณเก่งว่าเลยครับ ศูนย์ไหนแจ้งเลยครับ  ครัทใหม้กรณีนี้คงเกิดจากการประกอบแน่ๆ เพราะก่อนหน้านี้ที่วิ่งมา 8000 โล ได้กลิ่นอะไรบ้างใหมครับ

b o m a x x:
ลูกปืนคลัชนิสสัน SUNNY B13 B14 NV

ชุดคลัช vios2013

ชุดคลัช Lancer

ชุดลูกปืนคลัชแต่ละรุ่นแต่ละยี่ห้อ ออกแบบมาแบบเซฟตี้แล้วนะ ใส่กลับด้านไม่น่าจะเป็นไปได้นะครับ จขกท.มีรูปไหมครับ ผมเซิร์สหาของ ALMERA/March ไม่มีเลยครับ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

อ้างจาก: phgeng NO. 1480 ที่ 28 ตุลาคม 2013, 08:59:56 PM

ถ้าชลบุรี พอมีอู่แนะนำอยู่ครับ เป็นรุ่นน้อง ฝีมือใช้ได้ครับ แต่เก่งฮอนด้ามากครับ แต่ยี่ห้ออื่นก็ได้
 คันเก่าผมฟอร์ดเรนเจอร์ 8 ช่อง ก็ฝากให้น้องเค้าดูแลให้ สนใจหลังไมค์มาครับ

แต่ ผมยืนยันว่ายังไม่อยากให้ทำอะไรอู่นอกอยู่ดีครับ

เก่งฮอนด้าใช่ช่างนัทตรงชลชายเยื้องตึกน้ำหรือเปล่าครับ คุณเก่ง

goodman:
อันนี้เปนความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ของผมก็เคยครัชไหม้เช่นกัน หลังจากไปเอารถขื้นวังน้ำเขียวอาการมีกลิ่นไหม้ครัชมาก ขับตามกันมาเขาชันมากและเปนทางลุกรัง คันหน้าผมเขาหยุดกระทันหัน ทำให้ต้องครัชเพื่อออกตัวไม่งันรถมีอาการจะดับตลอดเวลา สุดท้ายขื้นไม่ไหว ครัชไหม้จนเหมือนจับไม่อยุ่ ต้องปล่อยไหลลงมารอเครื่องเยนก่อนแล้วลองขื้นใหม่แบบม่วนเดียวจบ ลากเกียร์1ยาวแบบไม่ยกเลยก็ขื้นได้ไม่มีปัญหาอะไร หลังจากนั้นก็ใช้เปนปกติดี ออกตัวแรงๆยังฟรีทิ้งเกียร์2ได้ สรุปมันไหม้เหรอเปล่าไม่รุ้ ผมไปอ่านในคุ่มือดู ผ้าครัชและชิ้นส่วนส่งกำลังที่สึกหรอจากการใช้งานไม่อยุ่ในการรับประกัน แต่ถ้าเกิดจากผิดพลาดจากผุ้ผลิตต้องเปลืยนฟรีครับ แล้วมันจะบอกเราเหรอครับว่ามันผิดพลาดจากผุ้ผลิต ถ้ 22 Sadามันจะกินตังเรา เขาเอาไปแข่งในสนามออกตัวแรงๆในแท้กเหนียวๆยังใช้ครัชเดิมๆกันอยุ่ไม่เหนมันจะไหม้เลยครับ

phgeng NO. 1480:
อ้างจาก: bowmc ที่ 28 ตุลาคม 2013, 11:45:07 PM

ลูกปืนคลัชนิสสัน SUNNY B13 B14 NV

ชุดคลัช vios2013

ชุดคลัช Lancer

ชุดลูกปืนคลัชแต่ละรุ่นแต่ละยี่ห้อ ออกแบบมาแบบเซฟตี้แล้วนะ ใส่กลับด้านไม่น่าจะเป็นไปได้นะครับ จขกท.มีรูปไหมครับ ผมเซิร์สหาของ ALMERA/March ไม่มีเลยครับ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

เก่งฮอนด้าใช่ช่างนัทตรงชลชายเยื้องตึกน้ำหรือเปล่าครับ คุณเก่ง

อันนั้น อีกเจ้าครับ เจ้านั้น เมื่อก่อนเคยทำศูนย์ฮอนด้ามั้ง เป็นเพื่อนรุ่นน้องของเพื่อนครับ
 เพื่อนเคยเอาแอคคอด ไฟท้าย 2 ก้อนไปทำบ่อยๆ  ส่วนใหญทำแต่ฮอนด้า

อู่ที่ผมบอกอยู่หน้าค่ายนวมินทราชินีครับ ทำได้ทุกยี่ห้อ แต่เก่งมากกับฮออนด้า เห็นรถมาวางเครื่องใหม่ประจำ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Banner728x90

ฟิล์มกรองแสงติดรถยนต์ I ฟิล์มกรองแสงรถยนต์ อันดับ 1

ThaiAlmeraClub.COM - Nissan Almera Club (Thailand) คำแนะนำ หรือต้องการจองพื้นที่โฆษณา ติดต่อที่ thaialmeraclub@yahoo.com

เครือข่าย Web Network | ThaiMARCH | ThaiAlmeraClub | ThaiCIAZ | ThaiFREED | ThaiErtigaClub | SuzukiSwiftClub |

Hosting , VPS , Colocation , Server