Nissan.Chaam ALMERA NAVI
Lensowheel
PTC GAS PTC COATING CENTER
proof-carcam Baipoo Car Club
MOSUTEN LOVE BOBY KITS
carcover2you NISSAN ALMERA by ATIVUS
http://www.horseautomirror.com/ Banner 465x100px
ABG
Banner 225x100 px TT Auto Xenon G-Liner
MC TEC E85 Kit API accessories
nvyangyont Ning Auto
Banner  PTC GAS
Tp aeropart Banner 225x100 px Banner 465x100 px
http://www.clubs9.com/
SK2 Motor Sport
Energy-Reform
PTC COATING CENTER
Aeon Inc
checkinsuranceprice.com

Hot Issue! ร่วมงานเดือนบุญ กรุงเทพ-อยุธยา-อ่างทอง 6 กค| รับสติ๊กเกอร์คลับ

ปรึกษาเรื่องรถคลัชไหม้ ตอน 8000 โล

<< < (4/5) > >>

Biohazard No.235:
อ้างจาก: Beer&Mui No.241 ที่ 28 ตุลาคม 2013, 09:24:02 PM

ผมก็คิดนะว่า ถ้าศูนย์มันจะเคลมให้ผมก็เคลมได้เพราะรถอยู่ในระยะประกัน หรือเขาจะเก็บเงินค่าอะไหล่จากเราเข้ากระเป๋า
ส่วนลูกปืนก็เอาไปทำเรื่องเคลมกับศูนย์ แค่แอบคิดนะครับไม่ได้สรุปหรือปรักปรำ :07 EiEi:

โดยส่วนตัวผมก็คิดแบบนี้ครับ  แอบเอาแผ่นคลัทไปเครมได้ แล้วเงินเข้ากระเป๋า  15 Like

Biohazard No.235:
อ้างจาก: phgeng NO. 1480 ที่ 28 ตุลาคม 2013, 06:47:47 PM

เครื่องยนต์ประกัน 3 ปี 1แสนกิโลเมตรนะครับ  ทำไมเสียตัง
ศูนย์ที่ไหนครับ แจ้งมาเลย น่าจะร้องเรียนเรียกเงินคืนได้นะครับ ถ้ารถเดิมๆเลย

ใช่ๆยังไงเครมได้แน่นอนตามที่คุณเก่งว่าเลยครับ ศูนย์ไหนแจ้งเลยครับ  ครัทใหม้กรณีนี้คงเกิดจากการประกอบแน่ๆ เพราะก่อนหน้านี้ที่วิ่งมา 8000 โล ได้กลิ่นอะไรบ้างใหมครับ

b o m a x x:
ลูกปืนคลัชนิสสัน SUNNY B13 B14 NV

ชุดคลัช vios2013

ชุดคลัช Lancer

ชุดลูกปืนคลัชแต่ละรุ่นแต่ละยี่ห้อ ออกแบบมาแบบเซฟตี้แล้วนะ ใส่กลับด้านไม่น่าจะเป็นไปได้นะครับ จขกท.มีรูปไหมครับ ผมเซิร์สหาของ ALMERA/March ไม่มีเลยครับ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

อ้างจาก: phgeng NO. 1480 ที่ 28 ตุลาคม 2013, 08:59:56 PM

ถ้าชลบุรี พอมีอู่แนะนำอยู่ครับ เป็นรุ่นน้อง ฝีมือใช้ได้ครับ แต่เก่งฮอนด้ามากครับ แต่ยี่ห้ออื่นก็ได้
 คันเก่าผมฟอร์ดเรนเจอร์ 8 ช่อง ก็ฝากให้น้องเค้าดูแลให้ สนใจหลังไมค์มาครับ

แต่ ผมยืนยันว่ายังไม่อยากให้ทำอะไรอู่นอกอยู่ดีครับ

เก่งฮอนด้าใช่ช่างนัทตรงชลชายเยื้องตึกน้ำหรือเปล่าครับ คุณเก่ง

goodman:
อันนี้เปนความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ของผมก็เคยครัชไหม้เช่นกัน หลังจากไปเอารถขื้นวังน้ำเขียวอาการมีกลิ่นไหม้ครัชมาก ขับตามกันมาเขาชันมากและเปนทางลุกรัง คันหน้าผมเขาหยุดกระทันหัน ทำให้ต้องครัชเพื่อออกตัวไม่งันรถมีอาการจะดับตลอดเวลา สุดท้ายขื้นไม่ไหว ครัชไหม้จนเหมือนจับไม่อยุ่ ต้องปล่อยไหลลงมารอเครื่องเยนก่อนแล้วลองขื้นใหม่แบบม่วนเดียวจบ ลากเกียร์1ยาวแบบไม่ยกเลยก็ขื้นได้ไม่มีปัญหาอะไร หลังจากนั้นก็ใช้เปนปกติดี ออกตัวแรงๆยังฟรีทิ้งเกียร์2ได้ สรุปมันไหม้เหรอเปล่าไม่รุ้ ผมไปอ่านในคุ่มือดู ผ้าครัชและชิ้นส่วนส่งกำลังที่สึกหรอจากการใช้งานไม่อยุ่ในการรับประกัน แต่ถ้าเกิดจากผิดพลาดจากผุ้ผลิตต้องเปลืยนฟรีครับ แล้วมันจะบอกเราเหรอครับว่ามันผิดพลาดจากผุ้ผลิต ถ้ 22 Sadามันจะกินตังเรา เขาเอาไปแข่งในสนามออกตัวแรงๆในแท้กเหนียวๆยังใช้ครัชเดิมๆกันอยุ่ไม่เหนมันจะไหม้เลยครับ

phgeng NO. 1480:
อ้างจาก: bowmc ที่ 28 ตุลาคม 2013, 11:45:07 PM

ลูกปืนคลัชนิสสัน SUNNY B13 B14 NV

ชุดคลัช vios2013

ชุดคลัช Lancer

ชุดลูกปืนคลัชแต่ละรุ่นแต่ละยี่ห้อ ออกแบบมาแบบเซฟตี้แล้วนะ ใส่กลับด้านไม่น่าจะเป็นไปได้นะครับ จขกท.มีรูปไหมครับ ผมเซิร์สหาของ ALMERA/March ไม่มีเลยครับ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

เก่งฮอนด้าใช่ช่างนัทตรงชลชายเยื้องตึกน้ำหรือเปล่าครับ คุณเก่ง

อันนั้น อีกเจ้าครับ เจ้านั้น เมื่อก่อนเคยทำศูนย์ฮอนด้ามั้ง เป็นเพื่อนรุ่นน้องของเพื่อนครับ
 เพื่อนเคยเอาแอคคอด ไฟท้าย 2 ก้อนไปทำบ่อยๆ  ส่วนใหญทำแต่ฮอนด้า

อู่ที่ผมบอกอยู่หน้าค่ายนวมินทราชินีครับ ทำได้ทุกยี่ห้อ แต่เก่งมากกับฮออนด้า เห็นรถมาวางเครื่องใหม่ประจำ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Mongkol Gas

Banner728x90

ฟิล์มกรองแสงติดรถยนต์

ThaiAlmeraClub.COM - Nissan Almera Club (Thailand) คำแนะนำ หรือต้องการจองพื้นที่โฆษณา ติดต่อที่ thaialmeraclub@yahoo.com

เครือข่าย Web Network | ThaiMARCH | ThaiAlmeraClub | ThaiCIAZ | ThaiCelerioClub | ThaiFREED | ThaiErtigaClub | SuzukiSwiftClub |

Hosting , VPS , Colocation , Server