Thai Almera ClubLAMINA
17 เมษายน 2014, 02:16:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NissanKrungthai
ข่าว: nissan almera ราคา review club รีวิว ตกแต่ง ของแถม ทดลองขับ ติดแก๊ส ซื้อขาย มือสอง ที่นี่

Siam Nissan ALMERA NAVI
PTC Gas
Code Locker Baipoo Car Club
Lensowheel LOVE BOBY KITS
carcover2you NISSAN ALMERA by ATIVUS
http://www.horseautomirror.com/ MOSUTEN
Banner 225x100 px TT Auto Xenon G-Liner
AutoCover E85 Kit API accessories
ABG
nvyangyont Ning Auto
nissan.chaam LPG TECH GAS
Tp aeropart MO AUTO Banner 465x100 px
http://www.clubs9.com/
SK2 Motor Sport
Energy-Reform
PTC Gas
tiscoautocash
Aeon Inc

Hot Issue! ปันอาหารน้องหมาฯ 30 มีค| Meeting ชะอำ 4-5 พค| รับสติ๊กเกอร์คลับ

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ไหวแล้วครับ เหมือนโดนเซลล์และศูนย์หลอก  (อ่าน 8889 ครั้ง)
yutdhna
เริ่มโพสต์ [020-049]
*

คะแนน Like 9

« เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011, 10:59:41 PM »

ผมเป็นข้าราชการ ชำนาญการพิเศษ เป็นสมาชิก กบข. ซื้อรถใช้สิทธิ กบข.แบบดาวน์ 0% ตอนไปจองรถเซลล์บอกว่าไม่ต้องดาวน์เสียค่าจองไป 5,000 บาท ติดต่อไฟแนนซ์วันเดียวก็อนุมัติ แต่ยังไม่ได้ทำสัญญา ผมรอรถด้วยความหวัง วันนี้ผมโทรไปถามเรื่องรถว่ารถจะมารึยังเซลล์บอกว่าอีกสิบห้าวันได้แน่ (ผมจองปลายเดือนตุลาคม) ด้วยความดีใจรออีกแค่ครึ่งเดือนจะได้น้องอัลมาเชยชมแล้ว เซลล์บอกมาทำสัญญาเลยค่ะ แต่คุณต้องดาวน์ 5-10 % ค่ะ อ่าวผมขึ้นเลยตอนจองบอกดาวน์ 0% แต่ตอนนี้ต้องดาวน์ 5-10 % ผมก็โวยวายว่าทำแบบนี้ได้ไง เซลล์เธอเลยบอกว่าศูนย์เราไม่ทราบเรื่องค่ะ เป็นที่ไฟแนนซ์ เพราะคุณมีปัญหาทางการเงิน ผมเลยบอกไปว่าผมรับเงินเดือนเต็ม ไม่เคยโดนหักเงิน ไม่งั้นคุณก็ใช้บัตรเครดิต เลยต้องดาวน์ อ่าวเรื่องอะไรกันนี่ เซลล์เลยปัดให้ไปคุยกับไฟแนนซ์ๆเค้าก็ให้คำตอบแบบเดียวกับเซลล์เรื่องเครดิตบูโลคุณไม่เข้าเกณฑ์ ผมก็เลยงงไปใหญ่ เพราะผมไม่เคยชำระบัตรเครดิตเกินเวลาเลย และไม่เคยชำระขั้นต่ำ ชำระเงินเต็มตลอด รูดเท่าไรจ่ายเท่านั้น คำตอบคือถ้าคุณจะเอารถคุณต้องดาวน์ แล้วสิทธิกบข.ดาวน์ 0% ของผมล่ะ ผมว่าถ้าเป็นแบบนี้ผมโดนเอาเปรียบแน่นอน ผมว่าจะขอเงินจองคืนแล้ว ไม่คิดเลยว่าเซลล์และดีลเลอร์นิสสันจะทำแบบนี้ ผิดหวังกับนิสสันจริงครับ ที่มีเซลล์และดีลเลอร์เอาเปรียบลูกค้า ในฐานะที่ผมเป็นผู้บริโภคผมจะถาม สคบ.กับกบข. และบริษัทนิสสัน ว่ามันเกิดเหตุการณ์แบบนี้ได้อย่างไร หรือนี่คือวิธีการทำมาหากินของเซลล์กับไฟแนนซ์ไร้จิตสำนึกบางคนกันแน่ ผิดหวังจริงๆครับ ดีลเลอร์นี้อยู่เหนือชัยนาท อยู่ใต้อ่างทอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ธันวาคม 2011, 11:12:26 PM โดย yutdhna » บันทึกการเข้า
ImmY No. 040
พี่เลี้ยง [500-999]
*

คะแนน Like 100

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011, 11:20:51 PM »

โอ้โห อะไรกันคะ มีแบบนี้ด้วย
ตอนทำเอกสารไฟแนนซ์ มีระบุไว้ไหมคะ ปกติต้องระบุว่า โปรอะไร ดอกเท่าไหร่ ดาวน์เท่าไหร่
ได้เอกสารมาไหมคะ หรือว่าแค่สัญญาปากเปล่าเฉยๆ
มันจะต้องมีใบคำขออนุมัติสินเชื่ออะค่ะ ถ้ามีเราก็ใช้ใบนั้นยืนยันได้ค่ะว่าเราได้ตกลงโปรนี้ไว้
แต่ถ้าไม่มีนี่สิ น่ากลัวเลย
ลิซซิ่งอะไรคะ ลองเปลี่ยนไหม เปลี่ยนเซลล์ด้วยเลย พูดไม่เพราะ 03 Angry
เอาใจช่วยนะคะ  05 Embrace

รีวิวเล็กๆเรื่องมี่และลี่ http://www.thaialmeraclub.com/index.php?topic=4754.0
yutdhna
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011, 11:31:04 PM »

ขอบคุณครับ มีทั้งหมดแหละครับ แต่เซลล์ตอบแบบไม่รับผิดชอบเลย ตอนนี้เลยให้น้องหาดีลเลอร์ใหม่แล้วที่มอเตอร์โชว์ เข็ดเลยครับ
Rekka
ระดับเพชร [2500+]
*

คะแนน Like 64

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011, 11:34:03 PM »

ดีแล้ว ครับ เปลี่ยนที่เลย เซลแบบนี้ไม่ไหว

น้องอัล Burning Red รูปที่หน้า 1-3-4-5-7-8
http://www.thaialmeraclub.com/index.php?topic=2634.0
☻Almera_Kitty☻
พี่ใหญ่ [200-499]
*

คะแนน Like 30

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011, 11:48:23 PM »

ผมเป็นข้าราชการ ชำนาญการพิเศษ เป็นสมาชิก กบข. ซื้อรถใช้สิทธิ กบข.แบบดาวน์ 0% ตอนไปจองรถเซลล์บอกว่าไม่ต้องดาวน์เสียค่าจองไป 5,000 บาท ติดต่อไฟแนนซ์วันเดียวก็อนุมัติ แต่ยังไม่ได้ทำสัญญา ผมรอรถด้วยความหวัง วันนี้ผมโทรไปถามเรื่องรถว่ารถจะมารึยังเซลล์บอกว่าอีกสิบห้าวันได้แน่ (ผมจองปลายเดือนตุลาคม) ด้วยความดีใจรออีกแค่ครึ่งเดือนจะได้น้องอัลมาเชยชมแล้ว เซลล์บอกมาทำสัญญาเลยค่ะ แต่คุณต้องดาวน์ 5-10 % ค่ะ อ่าวผมขึ้นเลยตอนจองบอกดาวน์ 0% แต่ตอนนี้ต้องดาวน์ 5-10 % ผมก็โวยวายว่าทำแบบนี้ได้ไง เซลล์เธอเลยบอกว่าศูนย์เราไม่ทราบเรื่องค่ะ เป็นที่ไฟแนนซ์ เพราะคุณมีปัญหาทางการเงิน ผมเลยบอกไปว่าผมรับเงินเดือนเต็ม ไม่เคยโดนหักเงิน ไม่งั้นคุณก็ใช้บัตรเครดิต เลยต้องดาวน์ อ่าวเรื่องอะไรกันนี่ เซลล์เลยปัดให้ไปคุยกับไฟแนนซ์ๆเค้าก็ให้คำตอบแบบเดียวกับเซลล์เรื่องเครดิตบูโลคุณไม่เข้าเกณฑ์ ผมก็เลยงงไปใหญ่ เพราะผมไม่เคยชำระบัตรเครดิตเกินเวลาเลย และไม่เคยชำระขั้นต่ำ ชำระเงินเต็มตลอด รูดเท่าไรจ่ายเท่านั้น คำตอบคือถ้าคุณจะเอารถคุณต้องดาวน์ แล้วสิทธิกบข.ดาวน์ 0% ของผมล่ะ ผมว่าถ้าเป็นแบบนี้ผมโดนเอาเปรียบแน่นอน ผมว่าจะขอเงินจองคืนแล้ว ไม่คิดเลยว่าเซลล์และดีลเลอร์นิสสันจะทำแบบนี้ ผิดหวังกับนิสสันจริงครับ ที่มีเซลล์และดีลเลอร์เอาเปรียบลูกค้า ในฐานะที่ผมเป็นผู้บริโภคผมจะถาม สคบ.กับกบข. และบริษัทนิสสัน ว่ามันเกิดเหตุการณ์แบบนี้ได้อย่างไร หรือนี่คือวิธีการทำมาหากินของเซลล์กับไฟแนนซ์ไร้จิตสำนึกบางคนกันแน่ ผิดหวังจริงๆครับ ดีลเลอร์นี้อยู่เหนือชัยนาท อยู่ใต้อ่างทอง

แจ้งสำนักงานใหญ่ด้วยนะครับ

yutdhna
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011, 11:52:23 PM »

พรุ่งนี้ครับแจ้งแน่นอน
thong003
เพิ่งสมัคร [000-019]
*

คะแนน Like 0

« ตอบ #6 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2011, 01:33:33 AM »

เป็นผมจะขู่สำนักงานใหญ่ ว่าจะไปป่วนงานมอเตอร์โชว์ ถ้าไม่จัดการให้ 10 Smile 10 Smile   ... แรงไปไหม
B&P
พี่รอง [100-199]
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2011, 05:59:25 AM »

สู้ ๆ นะครับ  03 Angry
NimNean 408
*

คะแนน Like 56

« ตอบ #8 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2011, 08:05:07 AM »

ถอนจองเถอะคะถ้าไม่พอใจ

นิ่มก็ใช้สิทธิ กบข. แต่พอดีดาวน์ 25% เลยไม่มีปัญหาอะไร ไม่อยากยุ่งยากเพราะเป็นผู้น้อยแค่ระดับ ปฏิบัติการ
yutdhna
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2011, 10:02:23 AM »

ถอนจองเถอะคะถ้าไม่พอใจ

นิ่มก็ใช้สิทธิ กบข. แต่พอดีดาวน์ 25% เลยไม่มีปัญหาอะไร ไม่อยากยุ่งยากเพราะเป็นผู้น้อยแค่ระดับ ปฏิบัติการ
เรื่องเงินดาวน์ไม่ใช่ประเด็นหรอกครับ แต่ประเด็นมันเป็นเรื่องของการปัดความรับผิดชอบของเซลล์ ผมลองคุยกับไฟแนนซ์แล้วผมยินดีดาวน์ เพราะเค้าจะดำเนินการให้ กรณีผมคิดว่าเซลล์เป็นเป็นผู้ให้บริการควรมี service mind สำคัญครับ ถ้าไม่มีจิตบริการอย่าทำเลยครับงานบริการที่ต้องติดต่อกับคน
yutdhna
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2011, 10:46:02 AM »

เปลี่ยนแล้วครับได้แถวพุทธมณฑล ไม่มีดาวน์ รับรถเดือนนี้ VL ขาว เสียเวลา 1 เดือนเต็มๆ ไม่น่าเลย อังคารนี้จะเอาเงินจองคืน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ธันวาคม 2011, 10:48:14 AM โดย yutdhna » บันทึกการเข้า
ImmY No. 040
*

คะแนน Like 100

« ตอบ #11 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2011, 10:53:19 AM »

เปลี่ยนแล้วครับได้แถวพุทธมณฑล ไม่มีดาวน์ รับรถเดือนนี้ VL ขาว เสียเวลา 1 เดือนเต็มๆ ไม่น่าเลย อังคารนี้จะเอาเงินจองคืน
ยินดีด้วยนะคะ อย่างน้อยก็ถือว่ายังโชคดีที่ศูนย์ดีๆยังมีอยู่ จะได้รับรถแล้ว น่าอิจฉาจัง Happy Ending ไปอีกราย  02 Inlove

รีวิวเล็กๆเรื่องมี่และลี่ http://www.thaialmeraclub.com/index.php?topic=4754.0
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์