Thai Almera ClubLAMINA
26 ตุลาคม 2014, 04:08:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NissanKrungthai
ข่าว: nissan almera ราคา review club รีวิว ตกแต่ง ของแถม ทดลองขับ ติดแก๊ส ซื้อขาย มือสอง ที่นี่

Nissan.Chaam ALMERA NAVI
viriyah.co.th
PTC GAS PTC COATING CENTER
Lensowheel proof-carcam
MOSUTEN Banner465x100pc
carcover2you NISSAN ALMERA by ATIVUS
http://www.horseautomirror.com/ Santo Almera
ABG
Banner 225x100 px TT Auto Xenon G-Liner
MC TEC E85 Kit API accessories
nvyangyont Ning Auto
Banner  PTC GAS
Tp aeropart Banner 225x100 px Banner 465x100 px
http://www.clubs9.com/
Energy-Reform
PTC COATING CENTER
Aeon Inc
checkinsuranceprice.com

Hot Issue! ร่วมงานเดือนบุญ กรุงเทพ-อยุธยา-อ่างทอง 6 กค| รับสติ๊กเกอร์คลับ

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ไหวแล้วครับ เหมือนโดนเซลล์และศูนย์หลอก  (อ่าน 9927 ครั้ง)
yutdhna
เริ่มโพสต์ [020-049]
*

คะแนน Like 9

« เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011, 10:59:41 PM »

ผมเป็นข้าราชการ ชำนาญการพิเศษ เป็นสมาชิก กบข. ซื้อรถใช้สิทธิ กบข.แบบดาวน์ 0% ตอนไปจองรถเซลล์บอกว่าไม่ต้องดาวน์เสียค่าจองไป 5,000 บาท ติดต่อไฟแนนซ์วันเดียวก็อนุมัติ แต่ยังไม่ได้ทำสัญญา ผมรอรถด้วยความหวัง วันนี้ผมโทรไปถามเรื่องรถว่ารถจะมารึยังเซลล์บอกว่าอีกสิบห้าวันได้แน่ (ผมจองปลายเดือนตุลาคม) ด้วยความดีใจรออีกแค่ครึ่งเดือนจะได้น้องอัลมาเชยชมแล้ว เซลล์บอกมาทำสัญญาเลยค่ะ แต่คุณต้องดาวน์ 5-10 % ค่ะ อ่าวผมขึ้นเลยตอนจองบอกดาวน์ 0% แต่ตอนนี้ต้องดาวน์ 5-10 % ผมก็โวยวายว่าทำแบบนี้ได้ไง เซลล์เธอเลยบอกว่าศูนย์เราไม่ทราบเรื่องค่ะ เป็นที่ไฟแนนซ์ เพราะคุณมีปัญหาทางการเงิน ผมเลยบอกไปว่าผมรับเงินเดือนเต็ม ไม่เคยโดนหักเงิน ไม่งั้นคุณก็ใช้บัตรเครดิต เลยต้องดาวน์ อ่าวเรื่องอะไรกันนี่ เซลล์เลยปัดให้ไปคุยกับไฟแนนซ์ๆเค้าก็ให้คำตอบแบบเดียวกับเซลล์เรื่องเครดิตบูโลคุณไม่เข้าเกณฑ์ ผมก็เลยงงไปใหญ่ เพราะผมไม่เคยชำระบัตรเครดิตเกินเวลาเลย และไม่เคยชำระขั้นต่ำ ชำระเงินเต็มตลอด รูดเท่าไรจ่ายเท่านั้น คำตอบคือถ้าคุณจะเอารถคุณต้องดาวน์ แล้วสิทธิกบข.ดาวน์ 0% ของผมล่ะ ผมว่าถ้าเป็นแบบนี้ผมโดนเอาเปรียบแน่นอน ผมว่าจะขอเงินจองคืนแล้ว ไม่คิดเลยว่าเซลล์และดีลเลอร์นิสสันจะทำแบบนี้ ผิดหวังกับนิสสันจริงครับ ที่มีเซลล์และดีลเลอร์เอาเปรียบลูกค้า ในฐานะที่ผมเป็นผู้บริโภคผมจะถาม สคบ.กับกบข. และบริษัทนิสสัน ว่ามันเกิดเหตุการณ์แบบนี้ได้อย่างไร หรือนี่คือวิธีการทำมาหากินของเซลล์กับไฟแนนซ์ไร้จิตสำนึกบางคนกันแน่ ผิดหวังจริงๆครับ ดีลเลอร์นี้อยู่เหนือชัยนาท อยู่ใต้อ่างทอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ธันวาคม 2011, 11:12:26 PM โดย yutdhna » บันทึกการเข้า
ImmY No. 040
พี่เลี้ยง [500-999]
*

คะแนน Like 100

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011, 11:20:51 PM »

โอ้โห อะไรกันคะ มีแบบนี้ด้วย
ตอนทำเอกสารไฟแนนซ์ มีระบุไว้ไหมคะ ปกติต้องระบุว่า โปรอะไร ดอกเท่าไหร่ ดาวน์เท่าไหร่
ได้เอกสารมาไหมคะ หรือว่าแค่สัญญาปากเปล่าเฉยๆ
มันจะต้องมีใบคำขออนุมัติสินเชื่ออะค่ะ ถ้ามีเราก็ใช้ใบนั้นยืนยันได้ค่ะว่าเราได้ตกลงโปรนี้ไว้
แต่ถ้าไม่มีนี่สิ น่ากลัวเลย
ลิซซิ่งอะไรคะ ลองเปลี่ยนไหม เปลี่ยนเซลล์ด้วยเลย พูดไม่เพราะ 03 Angry
เอาใจช่วยนะคะ  05 Embrace

รีวิวเล็กๆเรื่องมี่และลี่ http://www.thaialmeraclub.com/index.php?topic=4754.0
yutdhna
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011, 11:31:04 PM »

ขอบคุณครับ มีทั้งหมดแหละครับ แต่เซลล์ตอบแบบไม่รับผิดชอบเลย ตอนนี้เลยให้น้องหาดีลเลอร์ใหม่แล้วที่มอเตอร์โชว์ เข็ดเลยครับ
Rekka
ระดับเพชร [2500+]
*

คะแนน Like 64

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011, 11:34:03 PM »

ดีแล้ว ครับ เปลี่ยนที่เลย เซลแบบนี้ไม่ไหว

น้องอัล Burning Red รูปที่หน้า 1-3-4-5-7-8
http://www.thaialmeraclub.com/index.php?topic=2634.0
☻Almera_Kitty☻
พี่ใหญ่ [200-499]
*

คะแนน Like 30

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011, 11:48:23 PM »

ผมเป็นข้าราชการ ชำนาญการพิเศษ เป็นสมาชิก กบข. ซื้อรถใช้สิทธิ กบข.แบบดาวน์ 0% ตอนไปจองรถเซลล์บอกว่าไม่ต้องดาวน์เสียค่าจองไป 5,000 บาท ติดต่อไฟแนนซ์วันเดียวก็อนุมัติ แต่ยังไม่ได้ทำสัญญา ผมรอรถด้วยความหวัง วันนี้ผมโทรไปถามเรื่องรถว่ารถจะมารึยังเซลล์บอกว่าอีกสิบห้าวันได้แน่ (ผมจองปลายเดือนตุลาคม) ด้วยความดีใจรออีกแค่ครึ่งเดือนจะได้น้องอัลมาเชยชมแล้ว เซลล์บอกมาทำสัญญาเลยค่ะ แต่คุณต้องดาวน์ 5-10 % ค่ะ อ่าวผมขึ้นเลยตอนจองบอกดาวน์ 0% แต่ตอนนี้ต้องดาวน์ 5-10 % ผมก็โวยวายว่าทำแบบนี้ได้ไง เซลล์เธอเลยบอกว่าศูนย์เราไม่ทราบเรื่องค่ะ เป็นที่ไฟแนนซ์ เพราะคุณมีปัญหาทางการเงิน ผมเลยบอกไปว่าผมรับเงินเดือนเต็ม ไม่เคยโดนหักเงิน ไม่งั้นคุณก็ใช้บัตรเครดิต เลยต้องดาวน์ อ่าวเรื่องอะไรกันนี่ เซลล์เลยปัดให้ไปคุยกับไฟแนนซ์ๆเค้าก็ให้คำตอบแบบเดียวกับเซลล์เรื่องเครดิตบูโลคุณไม่เข้าเกณฑ์ ผมก็เลยงงไปใหญ่ เพราะผมไม่เคยชำระบัตรเครดิตเกินเวลาเลย และไม่เคยชำระขั้นต่ำ ชำระเงินเต็มตลอด รูดเท่าไรจ่ายเท่านั้น คำตอบคือถ้าคุณจะเอารถคุณต้องดาวน์ แล้วสิทธิกบข.ดาวน์ 0% ของผมล่ะ ผมว่าถ้าเป็นแบบนี้ผมโดนเอาเปรียบแน่นอน ผมว่าจะขอเงินจองคืนแล้ว ไม่คิดเลยว่าเซลล์และดีลเลอร์นิสสันจะทำแบบนี้ ผิดหวังกับนิสสันจริงครับ ที่มีเซลล์และดีลเลอร์เอาเปรียบลูกค้า ในฐานะที่ผมเป็นผู้บริโภคผมจะถาม สคบ.กับกบข. และบริษัทนิสสัน ว่ามันเกิดเหตุการณ์แบบนี้ได้อย่างไร หรือนี่คือวิธีการทำมาหากินของเซลล์กับไฟแนนซ์ไร้จิตสำนึกบางคนกันแน่ ผิดหวังจริงๆครับ ดีลเลอร์นี้อยู่เหนือชัยนาท อยู่ใต้อ่างทอง

แจ้งสำนักงานใหญ่ด้วยนะครับ

yutdhna
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011, 11:52:23 PM »

พรุ่งนี้ครับแจ้งแน่นอน
thong003
เพิ่งสมัคร [000-019]
*

คะแนน Like 0

« ตอบ #6 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2011, 01:33:33 AM »

เป็นผมจะขู่สำนักงานใหญ่ ว่าจะไปป่วนงานมอเตอร์โชว์ ถ้าไม่จัดการให้ 10 Smile 10 Smile   ... แรงไปไหม
B&P
พี่รอง [100-199]
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2011, 05:59:25 AM »

สู้ ๆ นะครับ  03 Angry
NimNean 408
*

คะแนน Like 56

« ตอบ #8 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2011, 08:05:07 AM »

ถอนจองเถอะคะถ้าไม่พอใจ

นิ่มก็ใช้สิทธิ กบข. แต่พอดีดาวน์ 25% เลยไม่มีปัญหาอะไร ไม่อยากยุ่งยากเพราะเป็นผู้น้อยแค่ระดับ ปฏิบัติการ
yutdhna
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2011, 10:02:23 AM »

ถอนจองเถอะคะถ้าไม่พอใจ

นิ่มก็ใช้สิทธิ กบข. แต่พอดีดาวน์ 25% เลยไม่มีปัญหาอะไร ไม่อยากยุ่งยากเพราะเป็นผู้น้อยแค่ระดับ ปฏิบัติการ
เรื่องเงินดาวน์ไม่ใช่ประเด็นหรอกครับ แต่ประเด็นมันเป็นเรื่องของการปัดความรับผิดชอบของเซลล์ ผมลองคุยกับไฟแนนซ์แล้วผมยินดีดาวน์ เพราะเค้าจะดำเนินการให้ กรณีผมคิดว่าเซลล์เป็นเป็นผู้ให้บริการควรมี service mind สำคัญครับ ถ้าไม่มีจิตบริการอย่าทำเลยครับงานบริการที่ต้องติดต่อกับคน
yutdhna
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2011, 10:46:02 AM »

เปลี่ยนแล้วครับได้แถวพุทธมณฑล ไม่มีดาวน์ รับรถเดือนนี้ VL ขาว เสียเวลา 1 เดือนเต็มๆ ไม่น่าเลย อังคารนี้จะเอาเงินจองคืน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ธันวาคม 2011, 10:48:14 AM โดย yutdhna » บันทึกการเข้า
ImmY No. 040
*

คะแนน Like 100

« ตอบ #11 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2011, 10:53:19 AM »

เปลี่ยนแล้วครับได้แถวพุทธมณฑล ไม่มีดาวน์ รับรถเดือนนี้ VL ขาว เสียเวลา 1 เดือนเต็มๆ ไม่น่าเลย อังคารนี้จะเอาเงินจองคืน
ยินดีด้วยนะคะ อย่างน้อยก็ถือว่ายังโชคดีที่ศูนย์ดีๆยังมีอยู่ จะได้รับรถแล้ว น่าอิจฉาจัง Happy Ending ไปอีกราย  02 Inlove

รีวิวเล็กๆเรื่องมี่และลี่ http://www.thaialmeraclub.com/index.php?topic=4754.0
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์