Thai Almera ClubLAMINA
18 กันยายน 2014, 08:39:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NissanKrungthai
ข่าว: nissan almera ราคา review club รีวิว ตกแต่ง ของแถม ทดลองขับ ติดแก๊ส ซื้อขาย มือสอง ที่นี่

Nissan.Chaam ALMERA NAVI
Lensowheel
PTC GAS PTC COATING CENTER
proof-carcam Baipoo Car Club
MOSUTEN LOVE BOBY KITS
carcover2you NISSAN ALMERA by ATIVUS
http://www.horseautomirror.com/ Banner 465x100px
ABG
Banner 225x100 px TT Auto Xenon G-Liner
MC TEC E85 Kit API accessories
nvyangyont Ning Auto
Banner  PTC GAS
Tp aeropart MO AUTO Banner 465x100 px

http://www.clubs9.com/
SK2 Motor Sport
Energy-Reform
PTC COATING CENTER
Aeon Inc

Hot Issue! ร่วมงานเดือนบุญ กรุงเทพ-อยุธยา-อ่างทอง 6 กค| รับสติ๊กเกอร์คลับ

หน้า: 1 ... 58 59 [60] 61 62 ... 80   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ได้คำตอบแล้ว ....... ติด GAS แล้ว "เบาดับ" ... ติดที่ PISITGAS  (อ่าน 146548 ครั้ง)
LightningTurtle(T) No.201
พี่ใหญ่ [200-499]
*

คะแนน Like 23

« ตอบ #885 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2012, 11:08:32 PM »

พี่ทีเจอลูกสาวเจ้าของร้านใหม  สวยขาวเลย Like

แสดงว่าเคยเห็นแล้วสินะ  06 Laugh 06 Laugh

น่ารักจริงๆ ชอบเล่นเกมด้วย สไตล์ผมเรย ><
fabia
*

คะแนน Like 32

« ตอบ #886 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2012, 11:09:05 PM »

ยิ่งอ่านยิ่งฮาครับ มีมาตรฐานเดี๋ยวกันเลย กรองแก้สกลับด้าน ไม่มีความคิดเห็นต่อนอกจาก 06 Laugh
เรื่องกรองแก๊สที่กลับด้าน เชื่อมั้ยว่ากองเชียร์อย่างคุณ aop31 ยังเคยงงเลยครับ ว่าจริงมันต้องอยู่ด้านไหน
รึว่ามันอาจจะกลับด้านทุกคันก็ได้

http://www.thaimarch.com/index.php?topic=35039.15
comodojub
*

คะแนน Like 11

« ตอบ #887 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2012, 11:30:31 PM »

เข้ามาเก็บข้อมูลครับ มีโครงการที่จะติดแก๊ส เร็ว ๆ นี้

sakura_01
*

คะแนน Like 31

« ตอบ #888 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2012, 11:51:42 PM »

อย่างนี้ เฮีย ไพศาล ลูกค้า เปง ร้อย แน่เลย 06 Laugh 06 Laugh

Vasuta.com
ระดับเพชร [2500+]
*

คะแนน Like 311

Thai Almera Club #15 Mitsu-Champ Club #1 MRC. #100

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #889 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2012, 06:43:41 AM »

ผลการใช้งานเช้าวันที่ 2
รถยังไม่ดับนะครับ และกระแสไฟยังปกติอีกด้วย
1 วันครึ่งที่ใช้มา กระแสไฟวัดผ่าน OBD ของรถ
ยังไม่มีตกถึง 11 เลย มี 12 บางจังหวะเท่านั้น
นอกนั้น 13-14 ตลอดการใช้งาน

ขอฝากถึงผู้ที่ติดแก็สกับคุณ ต. ร้าน P.S. ด้วยนะครับ
ว่า ถึงรถคุณจะปกติ เพราะความผิดพลาดอาจจะไม่ส่งผลถึงกับทำให้ดับ
แต่ถ้ารถคุณไฟต่ำผิดปกติ ขอให้รู้ไว้ว่า มันไม่ใช่ปกติของรถ
หาที่แก้ไขด่วนครับ

เพราะตอนนี้ หนังเปลี่ยนม้วนแล้วครับ

จากม้วนเดิม ที่ว่า ... "ไฟรถคุณต่ำเกินไป
ผิดปกติ ต่ำแบบนี้ อุปกรณ์ผมทำงานไม่ได้
และในระยะยาว หากคุณไม่แก้ไข
มันจะมีอะไรเสียหายมากกว่านี้ เช่นพวก
มอเตอร์คอมแอร์ เกียร์ CVT ลูกละเป็นแสนนะครับ บลาๆๆ"

เปลี่ยนมาเป็น ... "การติดตั้ง การเดินสายไฟของคุณ
ทำให้ระบบไฟรถผมต่ำผิดปกตินะครับ
แล้วระยะเวลา 9 เดือน กับอีกเกือบ 3 หมื่นโลที่ผ่านมา
มีอุปกรณ์อะไรของผมที่เสื่อมอายุเการใช้งานร็วกว่าควรจะเป็น
ไปบ้างก็ไม่รู้ ทั้งมอเตอร์คอมแอร์ เกียร์ CVT ลูกละเป็นแสนนะครับ
เพราะการกระทำของคุณ ที่ทำให้กระแสไฟรถผมผิดปกติ บลาๆๆๆ"

ผมควรเรียกค่าเสียหายเพิ่มจากคุณดีไหมครบ คุณ ต.
เอาเถอะ เรื่องมันผ่านไปแล้ว คุณจ่ายผมมาแล้ว 5500 เราจบกันแล้ว
แม้นไอ้ 5500 ที่คุณจ่ายมา มันก็แค่ กำไร (ส่วนที่เกินกำไรไปอีก) ของคุณ
ก็เท่านั้น ... ขอให้ปรับตัว ปรับใจ ปรับอีโก้ ของคุณซะใหม่
ก่อนมันจะสายเกินไป ..... หรือสายเกินไปแล้ว ก็ไม่รู้นะ....

5. เรื่องของระบบไฟ volt ที่ต่ำนั้น เมื่อได้คุยทางคุณตี๋ ที่เป็น Sale ของทางยูโรแก๊ส นั้นได้ให้ความเห็นไว้ดังนี้ครับ

"เนื่องจากระบบที่ิติดตั้งมาจากทางร้านเก่า เป็นแบบอนุกรม ทำให้ค่าไฟเวลาวิ่งไปแล้วทำให้ตกลง ทำให้อาจจะเกิดปัญหาขึ้นจากจุดนี้"

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ธันวาคม 2012, 06:58:08 AM โดย Vasuta.com » บันทึกการเข้า

Kikokku
*

คะแนน Like 212

« ตอบ #890 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2012, 06:54:30 AM »

Like Like Like

จบแน่ๆ

หมายถึงอะไรหว่า ที่จบ

watjung
พี่เลี้ยง [500-999]
*

คะแนน Like 97

ถึงไม่ใช่รถที่ดีที่สุดใน3โลก แต่เป็นรถที่ดีที่สุดสำหรับเรา

« ตอบ #891 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2012, 06:57:58 AM »

ร้านเดิมที่ติดมาตอนแรก ผิดตั้งแต่บอกให้ไปเปลี่ยนแบตละ  พอเกิดปัญหาก็เอาอุปกรณ์ว่าวัดน้ำกรด  5555
ขอเหน็บอีกที่แล้วจะพยายามลืมมันไป แต่มันฮานะครับ ก็มีคำพูดอยู่คำไม่ใช่หรือครับว่า ผมเชื่อเครื่องไม้เครื่องมือมากกว่าสิ่งใด 06 Laugh

S@@N1T No.973
*

คะแนน Like 42

« ตอบ #892 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2012, 07:02:23 AM »

ตอนนี้คุณ ต. ไม่มาตอบในเว็บ almera และ march เลย ต่างจากเมื่อก่อนที่มาตอบแทบจะทุกวัน คงเสียหน้าไปเยอะ
ไม่รูว่าปิดกิจการไปหรือยัง หรืออาจจะรับติดตั้งเฉพาะ honda city เท่านั้น  10 Smile

watjung
*

ถึงไม่ใช่รถที่ดีที่สุดใน3โลก แต่เป็นรถที่ดีที่สุดสำหรับเรา

« ตอบ #893 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2012, 07:03:38 AM »

Like Like Like

จบแน่ๆ

หมายถึงอะไรหว่า ที่จบ

เหน็บอีกนิดฮาดี  จบแล้วครับ ร้านเค้าไม่ติดอัลเมร่าแล้วครับ มีปัญหาเยอะ ไฟมันต่ำ แต่ซิตี้ และอื่นๆบราๆๆ รวมทั้งซิลฟี่ด้วย(สงสารพี่ซิลฟี่จังเลยอะ) ใส่กรองแก้สกลับด้านเค้ายังไม่ดับเลย น้องอัลเมร่า มันใจเซาะใส่กรองแก้สกับด้าน ต่อ r ต่อไฟตามสูตรของเราเป็นกระจุก บราๆๆ แค่เนี่ย  ดันมาเบาดับให้เสียชื่อหมด  06 Laugh

watjung
*

« ตอบ #894 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2012, 07:07:13 AM »

เรื่องกรองแก๊สที่กลับด้าน เชื่อมั้ยว่ากองเชียร์อย่างคุณ aop31 ยังเคยงงเลยครับ ว่าจริงมันต้องอยู่ด้านไหน
รึว่ามันอาจจะกลับด้านทุกคันก็ได้

http://www.thaimarch.com/index.php?topic=35039.15
คงงงละครับ ว่ามันสูตรไหนหว้า มีต่อกรองแก้วกลับด้านด้วย แล้วถ้าได้มาอ่านกระมู้นี้แล้วคงกลับไปให้ที่ร้านดูใหม่ที่ร้านคงบอก มันเป็นสูตรของร้านผมคร้าบ  06 Laugh

Beer&Mui No.241
ผู้ดูแลบอร์ด
*

คะแนน Like 2808

. . . . Almera E M/T . . . . ID line : beermui

« ตอบ #895 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2012, 07:13:40 AM »

07 EiEi ความไม่มั่นใจเริ่มบังเกิด เมื่อความจริงถูกเปิดเผย 07 EiEi

ฝากเพจร้านด้วยนะครับ ^^ BMS services >> https://www.facebook.com/bmsservice1

Review =>My ALMERA<= คลิ๊ก!!
Biohazard No.235
*

คะแนน Like 558

Thai Almera club NO.235

« ตอบ #896 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2012, 08:02:45 AM »

สวัสดีครับทุกท่าน(อีกรอบ)

อย่างที่พี่โป้งเกริ่นเอาไว้แล้ว ว่าผมได้ไปหลบภัยที่ร้าน ไพศาลออโต้แอร์ (ฮา)

การไปครั้งนี้ถูกกระตุ้นจากพี่โป้งและพี่ภิญโญโดยแท้จริง เพราะนอกจากเห็นในกระทู้พี่โป้งจนทำให้อยากไปแล้ว พี่ภิญโญ

ยังโทรมากระตุ้นตอนเที่ยงๆ ของวันนี้อีกด้วย  Like

ว่าที่ร้านไพศาลกำลังว่างพอดี และด้วยเป็นวันหยุดของผมพอดี ผมจึงตัดสินใจไปในทันที

เพื่ออยากจบปัญหาที่มีมาอย่างยาวนาน 3 เดือนซะที

การแก้ไขของผมเหมือนพี่โป้งทุกอย่างเลยครับ อธิบายคร่าวๆดังนี้ครับ

1.เกจแก๊สไม่ตรงกับคู่มือที่ใช้ คือ ตามระบบ GI-F1 จะใช้งานที่ 90 โอมห์ แต่ที่ร้านคุณเต๋าติดมา 110 ซึ่งเกินจากระบบ

ทำให้ เกจวัดระดับแก๊สวัดได้ไม่ตรง ซึ่งทางร้านคุณเต๋า(ร้านเก่า) แก้ไขด้วยการเอา รีซีสแทนท์

(ผมไม่แน่ใจว่าสะกดแบบนี้หรือไม่นะครับ)

มาเพื่อลดค่าโอมห์ลงให้ใกล้เคียงกับการใช้งานปกติคือ 90 โอมห์ครับ แต่ยังไงมันก็ไม่พอดีครับ ทำให้เกจแก๊สค่อนข้างเพี๊ยน(มาก)

อาการเพี็ยนที่ว่าคือ เมื่อเราเติมแก๊สจนเต็มแล้ว ไฟแก๊สจะเต็มที่เม็ดไฟแก๊ส(ที่ตัวสลับแก๊สและน้ำมัน)

จำนวน 4 เม็ดไฟ แต่พอวิ่งไปไดด้ไม่ถึง 30-40 โล ปรากฏว่าตุ่มไฟลดลงแล้ว ทั้งๆที่ แก๊สถังนึง วิ่งได้ถึง 300-400 โล

ซึ่งตามปกติควรจะลดช้ากว่านี้ แต่ทางร้านเก่า บอกว่าเกจมันจะเพี๊ยนนะครับ

เพราะเนื่องจาก "ลูกลอยวัดแก๊สด้านในมันตื้นและด้วยเป็นถังโดนัททำให้ค่อนข้างวัดยาก" .....หลังจากการแก้ไขกลับมาเป็น 90 โอมห์

ที่ร้านไพศาล แล้วและวิ่งกลับบ้าน ประมาณ 40 โล ผลปรากฏว่าแทบไม่ลดเลย ทำให้ข้ออ้างของทางร้านเก่าตกไป

และแน่นอนว่าทำให้เรารู้ว่า เขา "ปกปิด" ข้อเท็จจริงที่ ใช้เกจแก๊สถึง 110 โอมห์แล้ว

มันทำให้เพี๊ยน หรือถ้าเขารู้อยู่แล้วแต่ไม่บอก หรือพูดว่าอย่างอื่น ก็แสดงว่า.......(เติมเอาเองนะครับ)

2. ท่อฉีดแก๊สใหญ่เกินมาตราฐาน โดยปกติจากที่ร้านไพศาลแจ้งว่า ระบบนี้นั้น ท่อฉีดแก๊สนั้น ใช้ขนาด 1.8 เท่านั้น

ซึ่งทางร้านคุณเต๋าที่ติดมาให้นั้น ใส่กับของผมถึง 2.4 ครับ......ได้ยินไม่ผิดครับ 2.4 ซึ่ง(จะเอาแรงไปไหน)

ใหญ่กว่าของพี่โป้งที่เป็น 2.3 ซะอีก ทำให้ผมแน่ใจว่าทางร้านคุณเต๋านั้นขาดมาตราฐานหรือการตรวจสอบตรงนี้อย่างแน่นอน

เพราะไม่อย่างนั้น จะต่างกันได้อย่างไร หรือถ้าต่างกัน ต่างเพราะอะไร?

ทั้งๆที่ผมติดก่อนพี่โป้งด้วยซ้ำ ...(หรือว่าหลังๆเขาเริ่มรู้แล้วว่าใหญ่ไปฟะ...ฮา) ซึ่งตรงนี้ผมคิดว่าทางร้านไพศาลเขาไม่ได้มั่ว

เพราะเขาเอาหนังสือและคู่มือที่เขาจดเอาไว้ว่าเขาติดท่อฉีดกับรถรุ่นต่างๆ ไว้ เอามาให้ดู ซึ่ง ขนาดรถ Altis หรือ Taena

เครื่อง 1800 หรือ 2000 ยังใช้ท่อฉีดแค่ ระดับ 1.8 -2.0 เท่านั้น ดังนั้นของผม 2.4 เนี่ย.......(เชิญเติมคำในช่องว่างให้สมบูรณ์)

3. กรองแก๊สกลับด้าน......แน่นอนครับ คงจะเป็นมาตราฐานของทางร้านคุณเต๋าครับ (เฮ้ย มาตราฐานไรวะ)

เนื่องจากข้อสอง ท่อฉีดใหญ่และค่อนข้างแรง ทำให้ทางคุณเต๋าอยากลดความแรงลงบ้าง(เหร๊อ.....ผมเดานะครับ อิอิ)

จึงกลับด้านมาให้เป็นปกติเหมือนเดิม จะได้เบาลงและเหมาะกับท่อฉีดแบบรูปขนาด 1.8 อย่างพอเพียง....

4. สายไฟที่เชื่อมต่อไว้.....ช่างที่ร้านไพศาลบอกว่า "สูตรไหนอีกแล้วเนี่ย....." แสดงว่า.....

ตรงนี้อาจจะไม่เหมือนของพี่โป้งหรือเปล่า ผมไม่แน่ใจจริงๆครับ เนื่องจากทางร้านเก่า มีมาตราฐานเป็นของตัวเองและ

มีการทำงานอย่างเป็นระบบ (ฮา?) การแก้ไขก็คือต้องเดินระบบสายไฟใหม่ หลายเส้นครับ ตรงนี้ผมไม่ลงรายละเอียดนะครับ

เนื่องจากแต่ละคัน อาจจะไม่เหมือนกัน ....(ยังจะไม่เหมือนกันอีกหรอ?)

5. เรื่องของระบบไฟ volt ที่ต่ำนั้น เมื่อได้คุยทางคุณตี๋ ที่เป็น Sale ของทางยูโรแก๊ส นั้นได้ให้ความเห็นไว้ดังนี้ครับ

"เนื่องจากระบบที่ิติดตั้งมาจากทางร้านเก่า เป็นแบบอนุกรม ทำให้ค่าไฟเวลาวิ่งไปแล้วทำให้ตกลง ทำให้อาจจะเกิดปัญหาขึ้นจากจุดนี้"

ซึ่งตรงนี้ผมไม่มีความรู้ แต่จากที่เห็นแล้ว ก็พอเป็นไปได้ครับ เพราะผมเปลี่ยนทั้งแบตแล้ว และไดชาร์จแล้ว ก็ยังไม่หาย

และสายไฟก็ค่อนข้างทำไว้แย่ ไม่ตรงกับคู่มือ และไม่บัดกรีสายไฟไว้ด้วย ซึ่งตรงนี้ผมว่าจริงๆควรทำนะเนี่ย แต่ร้านเก่า ก็ไม่ได้ทำให้

แค่พันๆไว้เท่านั้น....

6. จูนระบบแก๊สใหม่ ตรงนี้ทางร้านจูนแบบ auto ให้ครับ คือ เร่งเครื่องอยุ่กับที่ โดยใช้น้ำมันแล้วคำนวณค่าต่างๆ

เพื่อ port ไปสู่ระบบแก๊ส (ตรงนี้ใครที่เคยสงสัยว่า ทำไมไม่วิ่งจูน หรือต้องวิ่งจูนเท่านั้นถึงจะดี

ได้สอบถามจากปากช่างและหลายๆที่แล้ว ไม่จำเป็นครับ จูนอยู่กับที่ก็ได้ครับ ไม่ต่างกัน)

มีนิดนึงคือ ระหว่างจูนน้ำมัน ไว้ Idling Stop กระพริบรัวๆ ผมนึกว่าอาการเดิมของผมจะกำเริบอีกแล้ว

เล่นเอาใจหาย แต่พอคุยไปคุยมา เห็นช่างบอกว่า ตอนจูนให้พี่โป้งก็กระพริบเหมือนกัน แล้วตอนหลังก็หาย ซึ่งก็หายจริง หลังจาก

start เครื่องใหม่ จนขับกลับมาถึงบ้านก็ยังไม่กระพริบอีก (ทั้งๆ ที่เมื่อวานกระพริบทั้งวัน) (อีกนิสสส..ร้านเดิมเขาจูนแบบ Manual ครับ

คือใส่ค่าต่างๆ ลงไปในระบบเลย และสามารถแก้ไขค่าต่างๆ ได้เอง ซึ่งตรงนี้ เขาอาจจะมีการปรับค่าต่างๆ ที่เขาเห็นสมควรครับ

(หร๊ออออ?)

สรุป การขับขี่หลังจากทำเสร็จแล้ว ที่เห็นชัดเจนคือ เกจแก๊สดูแล้วไม่ค่อยเพี๊ยนแล้ว การขับขี่ค่อนข้างดี ไม่มีกระตุกครับ

ส่วนเรื่องดับนั้น คงต้องดูกันยาวๆ เพราะตัวรถผมนั้น ดับเดือนละครั้งได้ คงต้องตามดูไปเรื่อยๆ.....

อย่างอื่นไม่อยากพูดถึงแล้วครับ ...เมื่อยจะพิม และไม่อยากเขียนสารธยายว่าไปทำอะไรมากก่อนหน้านี้บ้าง ก่อนจะมาถึงร้านเฮียไพศาล

สุดท้ายนี้ .....

ต้องขอบคุณพี่โป้ง ที่เป็นตัวแบบอย่าง 55 ให้ผม copy ไปถึงร้านได้ อิอิ (เสียดายไม่ได้เดินไปดูรถพี่โป้งอ่ะครับ T-T)

ขอบคุณพี่ภิญโญ ที่เป็นแรงกระตุ้น ให้รีบไปแก้ไข อย่านิ่งนอนใจ และเป็นพี่ที่คอยห่วงใยเป็นอย่างดี (ขอให้รถพี่แก้ไขแล้วหายดีในวันพรุ่งนี้นะครับ)

ขอบคุณร้านไพศาลออโต้แอร์ ที่ช่วยแก้ไข (หวังว่าจะเรียบร้อยดี)

ขอบคุณทุกท่านที่อ่านจนจบครับ อิอิ

ท้ายสุดๆ ...หวังว่าจะไม่มีอะไรมา update ให้ฟังอีกแล้วครับ ฮ่าๆ
 06 Laugh

รูหัวฉีดแก๊สใหญ่เวอร์ๆครับ  รูขนาดนี้ผมใช้กับรถคันเก่าเลยละ  คันเก่าผมเครื่อง 2000  Like

ก็แค่ 1,200 Auto
*

« ตอบ #897 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2012, 08:07:26 AM »

ผลการใช้งานเช้าวันที่ 2
รถยังไม่ดับนะครับ และกระแสไฟยังปกติอีกด้วย
1 วันครึ่งที่ใช้มา กระแสไฟวัดผ่าน OBD ของรถ
ยังไม่มีตกถึง 11 เลย มี 12 บางจังหวะเท่านั้น
นอกนั้น 13-14 ตลอดการใช้งาน

ขอฝากถึงผู้ที่ติดแก็สกับคุณ ต. ร้าน P.S. ด้วยนะครับ
ว่า ถึงรถคุณจะปกติ เพราะความผิดพลาดอาจจะไม่ส่งผลถึงกับทำให้ดับ
แต่ถ้ารถคุณไฟต่ำผิดปกติ ขอให้รู้ไว้ว่า มันไม่ใช่ปกติของรถ
หาที่แก้ไขด่วนครับ

เพราะตอนนี้ หนังเปลี่ยนม้วนแล้วครับ

จากม้วนเดิม ที่ว่า ... "ไฟรถคุณต่ำเกินไป
ผิดปกติ ต่ำแบบนี้ อุปกรณ์ผมทำงานไม่ได้
และในระยะยาว หากคุณไม่แก้ไข
มันจะมีอะไรเสียหายมากกว่านี้ เช่นพวก
มอเตอร์คอมแอร์ เกียร์ CVT ลูกละเป็นแสนนะครับ บลาๆๆ"

เปลี่ยนมาเป็น ... "การติดตั้ง การเดินสายไฟของคุณ
ทำให้ระบบไฟรถผมต่ำผิดปกตินะครับ
แล้วระยะเวลา 9 เดือน กับอีกเกือบ 3 หมื่นโลที่ผ่านมา
มีอุปกรณ์อะไรของผมที่เสื่อมอายุเการใช้งานร็วกว่าควรจะเป็น
ไปบ้างก็ไม่รู้ ทั้งมอเตอร์คอมแอร์ เกียร์ CVT ลูกละเป็นแสนนะครับ
เพราะการกระทำของคุณ ที่ทำให้กระแสไฟรถผมผิดปกติ บลาๆๆๆ"

ผมควรเรียกค่าเสียหายเพิ่มจากคุณดีไหมครบ คุณ ต.
เอาเถอะ เรื่องมันผ่านไปแล้ว คุณจ่ายผมมาแล้ว 5500 เราจบกันแล้ว
แม้นไอ้ 5500 ที่คุณจ่ายมา มันก็แค่ กำไร (ส่วนที่เกินกำไรไปอีก) ของคุณ
ก็เท่านั้น ... ขอให้ปรับตัว ปรับใจ ปรับอีโก้ ของคุณซะใหม่
ก่อนมันจะสายเกินไป ..... หรือสายเกินไปแล้ว ก็ไม่รู้นะ....

ถ้าพี่โป้งผ่านอาทิตย์นี้ไปได้โดยไม่ดับ  ก็แสดงว่าแก้ไข้ถูกจุดแล้ว  และที่พวกเราเดาๆ กันว่าเป็นที่การติดตั้งก็อาจจะถูก  06 Laugh

แต่ถ้ายังมีดับอยู่ก็คงต้องเอาไปแก้ไขต่อ  และคงต้องเจออะไรแปลกๆ อีกเยอะครับ  เพราะแค่ขนาดกรองแก๊สยังใส่ผิดเลยส่วนอื่นๆคงไม่ต้องพูดถึงว่ามันจะยังไงนะ   Like

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ธันวาคม 2012, 08:10:43 AM โดย Biohazard No.235 » บันทึกการเข้า

Vasuta.com
*

คะแนน Like 311

Thai Almera Club #15 Mitsu-Champ Club #1 MRC. #100

« ตอบ #898 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2012, 08:10:08 AM »

ถ้าพี่โป้งผ่านอาทิตย์นี้ไปได้โดยไม่ดับ  ก็แสดงว่าแก้ไข้ถูกจุดแล้ว  และที่พวกเราเดาๆ กันว่าเป็นที่การติดตั้งก็อาจจะถูก  06 Laugh

แต่ถ้ายังมีดับอยู่ก็คงต้องเอาไปแก้ไขต่อ  แล้วก็อาจจะเจออะไรแปลกๆ อีกเยอะครับ  Like

มันจะมีอะไรแปลกได้มากกว่านี้อีกเหรอ ... น่ากลัวนะ

*

« ตอบ #899 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2012, 08:12:13 AM »

มันจะมีอะไรแปลกได้มากกว่านี้อีกเหรอ ... น่ากลัวนะ

แต่วันนั้นที่เรานั่งไปลองรถกับพ่อตาของผม  ที่พ่อตาผมบอกว่า  เนี้ยๆก็ไม่มีอะไรแล้วนะ  มันไม่น่าจะเบาดับแล้วละปรกติแล้ว  Like

หน้า: 1 ... 58 59 [60] 61 62 ... 80   ขึ้นบน
  พิมพ์