Thai Almera ClubLAMINA
21 สิงหาคม 2014, 03:25:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NissanKrungthai
ข่าว: nissan almera ราคา review club รีวิว ตกแต่ง ของแถม ทดลองขับ ติดแก๊ส ซื้อขาย มือสอง ที่นี่

Siam Nissan ALMERA NAVI
Lensowheel
PTC GAS PTC COATING CENTER
proof-carcam Baipoo Car Club
MOSUTEN LOVE BOBY KITS
carcover2you NISSAN ALMERA by ATIVUS
http://www.horseautomirror.com/ Banner 465x100px
ABG
Banner 225x100 px TT Auto Xenon G-Liner
MC TEC E85 Kit API accessories
nvyangyont Ning Auto
nissan.chaam  PTC GAS
Tp aeropart MO AUTO Banner 465x100 px

http://www.clubs9.com/
SK2 Motor Sport
Energy-Reform
PTC COATING CENTER
Aeon Inc

Hot Issue! ร่วมงานเดือนบุญ กรุงเทพ-อยุธยา-อ่างทอง 6 กค| รับสติ๊กเกอร์คลับ

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดแบล็คลิสซื้อรถได้ไหม  (อ่าน 12121 ครั้ง)
PHAT
เพิ่งสมัคร [000-019]
*

คะแนน Like -1

« เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012, 11:21:37 PM »

ติดแบล็คลิสบัตรเครดิต อยากขายรถคันเก่าไปดาวน์อเมร่า ส่วนต่างที่หลือ จะเอาไปใช้หนี้ มีใครพอแนะนะวิธีหรือไฟแนนซ์ได้บ้างไหมค่ะ
ที่แรกกะจะเอาชื่อแม่ซื้อแล้วได้คืนภาษีรถคันแรก แม่ดันมาติดแบล็คลิสอีก พ่อมีที่ดินสามฉโนดและเอาแปลงหนึ่งไปเข้าไว้กับอาคารสงเคราห์แล้วขาดส่ง รอเกษียณเอาเงินมานำโฉนดออก แต่พ่อได้ต่อเกษียณตลอด ส่วนตัว ถ้าได้ส่วนต่างรถที่ขายกับเงินคืนภาษีรถคันแรก ก็จะหมดนี่ทันที ที่ติดแบล็คลิส เพราะที่บ้านแม่ป่วยเป็นมะเร็งค่ะ เงินส่วนนึงที่เป็นหนี้เพราะเอามาทำอพาร์ทเมนท์ กับรักษาแม่ค่ะ

ถ้าเป็นสิ่งที่ผิดต้องขอโทษด้วยนะค๊ะที่ตั้งคำถาม
NaTz No.1150
พี่ใหญ่ [200-499]
*

คะแนน Like 30

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 12:42:27 AM »

แบล็คลิส กับ เครดิตบูโร มันจะต่างกันน่ะครับ (รายละเอียดถาม Google เอา)
ในกรณี รถห้าง(ป้ายแดง)เป็นไปได้ยากครับ ยิ่งช่วงนี้ด้วย มีการเข้มงวดเรื่องการปล่อยสินเชื่อมากขึ้นครับ
เนื่องจาก จำนวนรถที่ถูกยึดมีมากขึ้นครับ(ผมทำงานเกี่ยวกับพวกนี้ที่บริษัทประมูลผมไม่มีที่จะจอดรถยึดเเล้วครับ)
ทำให้หนี้เสียมันมากขึ้น รถที่ขายทอดตลาดช่วงนี้ก็ไม่ได้ราคา ทางไฟแนนซ์จึงเข้มงวดกับเรื่องนี้มากๆๆ
ในกรณี รถมือสอง ผมว่าน่าจะได้ครับ เพราะว่ารถมือสองไฟแนนซ์ที่รองรับเยอะมากๆๆ จากไฟแนนซ์เจ้าใหญ่ๆ
บางไฟแนนซ์เรายังไม่รู้จักก็มีครับ ยังไงมันก็ขึ้นอยู่กับเงินดาวน์ด้วยครับ

ส่วนของผมก็เกือบไม่ผ่านครับเคยติด เครดิตบูโร ประวัติย้อนหลังมันดูประมาณ 2 ปีครับ
แต่ผมได้ชำระปิดไปหมดไปได้ปีกว่าแล้ว ทางไฟแนนซ์เลยแนะนำให้เราเพิ่มเงินดาวน์ถึงผ่านมาได้ครับ

ยังไงไม่ต้องเชื่อผมก็ได้น่ะครับ ลองยื่นดูครับไม่เสียหาย

รีวิว ชิวๆ CVT 180+ ไม่ซิ่ง เน้นใช้งาน
Link >> http://www.thaialmeraclub.com/index.php?topic=19349.0
Siravithg
*

คะแนน Like 17

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 12:50:50 AM »

ช่วงนี้จะลำบากหน่อยนะ ถ้าเป็นไปได้ก็ลองดูรถมือ 2 ที่ปีใหม่ๆหน่อยก็ได้ ลองบอกงบมาสิครับและรถที่เคยใช้ เผื่อเพื่อนๆในเวปจะได้ช่วยแนะนำ ความจริงรถมือ 2 ที่น่าใช้มีเยอะมาก บังเอิญผมมีญาติและพรรคพวกเป็นช่างเปิดอู่อยู่หลายคน เคยลงมือซ่อมและวิ่งหาอะไหล่มาก็เยอะ เชื่อว่าคงพอแนะนำได้ในระดับหนึ่ง
naphatsita
พี่รอง [100-199]
*

คะแนน Like 2

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 04:53:47 AM »

ก็ออกเป็นชื่อญาติสิค่ะ แต่ก็เอาใจช่วยนะค่ะ 01 Ye
driven1986
น้องเล็ก [050-099]
*

คะแนน Like 6

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 08:06:00 AM »

ใจมันรักน้องอัลไปแล้วจะให้ทำไงเนาะ สู้ๆครับ  01 Ye
Patsailektim
ระดับเงิน [1000-1499]
*

คะแนน Like 66

นายภัทร์

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 09:32:34 AM »

ติดแบล็คลิสบัตรเครดิต อยากขายรถคันเก่าไปดาวน์อเมร่า ส่วนต่างที่หลือ จะเอาไปใช้หนี้ มีใครพอแนะนะวิธีหรือไฟแนนซ์ได้บ้างไหมค่ะ
ที่แรกกะจะเอาชื่อแม่ซื้อแล้วได้คืนภาษีรถคันแรก แม่ดันมาติดแบล็คลิสอีก พ่อมีที่ดินสามฉโนดและเอาแปลงหนึ่งไปเข้าไว้กับอาคารสงเคราห์แล้วขาดส่ง รอเกษียณเอาเงินมานำโฉนดออก แต่พ่อได้ต่อเกษียณตลอด ส่วนตัว ถ้าได้ส่วนต่างรถที่ขายกับเงินคืนภาษีรถคันแรก ก็จะหมดนี่ทันที ที่ติดแบล็คลิส เพราะที่บ้านแม่ป่วยเป็นมะเร็งค่ะ เงินส่วนนึงที่เป็นหนี้เพราะเอามาทำอพาร์ทเมนท์ กับรักษาแม่ค่ะ

ถ้าเป็นสิ่งที่ผิดต้องขอโทษด้วยนะค๊ะที่ตั้งคำถาม
ขออนุญาตตอบครับ
หมดโอกาสไป90%ครับ เราต้องแยกมองทีละเรื่อง
เครดิตบูโรคือประวัติสินเชื่อ ว่าเรามีสินเชื่อกี่ที่ วงเงินเท่าไร วินัยการชำระเงินเป็นอย่างไร
แบล็คลิส หรือบัญชีดำ(แปลตรงๆ) คือบุคคลที่ห้ามปล่อยสินเชื่อ เพราะประวัติสินเชื่อเสีย
โอกาส10%มาจาก ปัจจุบันมีสถาบันการเงินหลายที่ไม่เช็คบูโร และหลายที่เช็คแต่ไม่ซีเรียสมาก
เช่น ซิตี้ลีสซิ่ง ไทยสมุทร ไมด้า คลังเศรษฐการ และไทยเครดิต แต่ส่วนใหญ่เป็นรถมือสอง ไม่แน่ใจว่ารับป้ายแดงขนาดไหน ต้องถามเซลล์ครับ
หรือถ้าคุณติดบัตร(บริษัทเล็ก)และนานมากแล้ว อาจไม่ขึ้นในบูโรครับ ลองยื่นดู
เอาใจช่วยครับ ขอให้ได้รถ

ผมเชื่อว่า
คนไม่จน แต่ใช้ชีวิตอย่างคนจน จะไม่มีวันจน
คนไม่รวย แต่ใช้ชีวิตอย่างคนรวย จะไม่มีวันรวย
ojo_111
พี่เลี้ยง [500-999]
*

คะแนน Like 22

« ตอบ #6 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 09:38:10 AM »

ไปดูไว้ที่ไหนลองปรึษาเซลดูครับ
ter162525
*

คะแนน Like 17

« ตอบ #7 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 01:34:32 PM »

จขกท เป็นหนี้บัตรเครดิส ไม่ใช่หรือ ผมว่าลอง คุยกับไฟแนทซ์ ดู ครับ ว่าเพิ่ม เงินดาวน์ มี คนค้ำได้ไหม เพราะคนรู้จักผมเขาติดแบล็คลิส
เหมือนกัน ดาวน์ 30 มีคนค้ำยังผ่านได้รุ่น V ครับ ดาวน์เยอะผ่อนนนาน ความเสี่ยงของ ไฟแนทซื ต่ำ อาจจะยอมก้ได้ครับ

จอง VL ขาววันที่ 4/8/55
ไฟแนนท์ ผ่านวันที่ 12/9/55
รับรถ วันที่ 14 พฤศจิกายน 2555
รวมทั้งสิ้น 102 วัน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์