Thai Almera ClubLAMINA
17 เมษายน 2014, 05:49:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NissanKrungthai
ข่าว: nissan almera ราคา review club รีวิว ตกแต่ง ของแถม ทดลองขับ ติดแก๊ส ซื้อขาย มือสอง ที่นี่

Siam Nissan ALMERA NAVI
PTC Gas
Code Locker Baipoo Car Club
Lensowheel LOVE BOBY KITS
carcover2you NISSAN ALMERA by ATIVUS
http://www.horseautomirror.com/ MOSUTEN
Banner 225x100 px TT Auto Xenon G-Liner
AutoCover E85 Kit API accessories
ABG
nvyangyont Ning Auto
nissan.chaam LPG TECH GAS
Tp aeropart MO AUTO Banner 465x100 px
http://www.clubs9.com/
SK2 Motor Sport
Energy-Reform
PTC Gas
tiscoautocash
Aeon Inc

Hot Issue! ปันอาหารน้องหมาฯ 30 มีค| Meeting ชะอำ 4-5 พค| รับสติ๊กเกอร์คลับ

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดแบล็คลิสซื้อรถได้ไหม  (อ่าน 10312 ครั้ง)
PHAT
เพิ่งสมัคร [000-019]
*

คะแนน Like -1

« เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012, 11:21:37 PM »

ติดแบล็คลิสบัตรเครดิต อยากขายรถคันเก่าไปดาวน์อเมร่า ส่วนต่างที่หลือ จะเอาไปใช้หนี้ มีใครพอแนะนะวิธีหรือไฟแนนซ์ได้บ้างไหมค่ะ
ที่แรกกะจะเอาชื่อแม่ซื้อแล้วได้คืนภาษีรถคันแรก แม่ดันมาติดแบล็คลิสอีก พ่อมีที่ดินสามฉโนดและเอาแปลงหนึ่งไปเข้าไว้กับอาคารสงเคราห์แล้วขาดส่ง รอเกษียณเอาเงินมานำโฉนดออก แต่พ่อได้ต่อเกษียณตลอด ส่วนตัว ถ้าได้ส่วนต่างรถที่ขายกับเงินคืนภาษีรถคันแรก ก็จะหมดนี่ทันที ที่ติดแบล็คลิส เพราะที่บ้านแม่ป่วยเป็นมะเร็งค่ะ เงินส่วนนึงที่เป็นหนี้เพราะเอามาทำอพาร์ทเมนท์ กับรักษาแม่ค่ะ

ถ้าเป็นสิ่งที่ผิดต้องขอโทษด้วยนะค๊ะที่ตั้งคำถาม
NaTz No.1150
พี่ใหญ่ [200-499]
*

คะแนน Like 29

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 12:42:27 AM »

แบล็คลิส กับ เครดิตบูโร มันจะต่างกันน่ะครับ (รายละเอียดถาม Google เอา)
ในกรณี รถห้าง(ป้ายแดง)เป็นไปได้ยากครับ ยิ่งช่วงนี้ด้วย มีการเข้มงวดเรื่องการปล่อยสินเชื่อมากขึ้นครับ
เนื่องจาก จำนวนรถที่ถูกยึดมีมากขึ้นครับ(ผมทำงานเกี่ยวกับพวกนี้ที่บริษัทประมูลผมไม่มีที่จะจอดรถยึดเเล้วครับ)
ทำให้หนี้เสียมันมากขึ้น รถที่ขายทอดตลาดช่วงนี้ก็ไม่ได้ราคา ทางไฟแนนซ์จึงเข้มงวดกับเรื่องนี้มากๆๆ
ในกรณี รถมือสอง ผมว่าน่าจะได้ครับ เพราะว่ารถมือสองไฟแนนซ์ที่รองรับเยอะมากๆๆ จากไฟแนนซ์เจ้าใหญ่ๆ
บางไฟแนนซ์เรายังไม่รู้จักก็มีครับ ยังไงมันก็ขึ้นอยู่กับเงินดาวน์ด้วยครับ

ส่วนของผมก็เกือบไม่ผ่านครับเคยติด เครดิตบูโร ประวัติย้อนหลังมันดูประมาณ 2 ปีครับ
แต่ผมได้ชำระปิดไปหมดไปได้ปีกว่าแล้ว ทางไฟแนนซ์เลยแนะนำให้เราเพิ่มเงินดาวน์ถึงผ่านมาได้ครับ

ยังไงไม่ต้องเชื่อผมก็ได้น่ะครับ ลองยื่นดูครับไม่เสียหาย

รีวิว ชิวๆ CVT 180+ ไม่ซิ่ง เน้นใช้งาน
Link >> http://www.thaialmeraclub.com/index.php?topic=19349.0
Siravithg
*

คะแนน Like 15

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 12:50:50 AM »

ช่วงนี้จะลำบากหน่อยนะ ถ้าเป็นไปได้ก็ลองดูรถมือ 2 ที่ปีใหม่ๆหน่อยก็ได้ ลองบอกงบมาสิครับและรถที่เคยใช้ เผื่อเพื่อนๆในเวปจะได้ช่วยแนะนำ ความจริงรถมือ 2 ที่น่าใช้มีเยอะมาก บังเอิญผมมีญาติและพรรคพวกเป็นช่างเปิดอู่อยู่หลายคน เคยลงมือซ่อมและวิ่งหาอะไหล่มาก็เยอะ เชื่อว่าคงพอแนะนำได้ในระดับหนึ่ง
naphatsita
พี่รอง [100-199]
*

คะแนน Like 2

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 04:53:47 AM »

ก็ออกเป็นชื่อญาติสิค่ะ แต่ก็เอาใจช่วยนะค่ะ 01 Ye
driven1986
น้องเล็ก [050-099]
*

คะแนน Like 6

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 08:06:00 AM »

ใจมันรักน้องอัลไปแล้วจะให้ทำไงเนาะ สู้ๆครับ  01 Ye
Patsailektim
ระดับเงิน [1000-1499]
*

คะแนน Like 65

นายภัทร์

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 09:32:34 AM »

ติดแบล็คลิสบัตรเครดิต อยากขายรถคันเก่าไปดาวน์อเมร่า ส่วนต่างที่หลือ จะเอาไปใช้หนี้ มีใครพอแนะนะวิธีหรือไฟแนนซ์ได้บ้างไหมค่ะ
ที่แรกกะจะเอาชื่อแม่ซื้อแล้วได้คืนภาษีรถคันแรก แม่ดันมาติดแบล็คลิสอีก พ่อมีที่ดินสามฉโนดและเอาแปลงหนึ่งไปเข้าไว้กับอาคารสงเคราห์แล้วขาดส่ง รอเกษียณเอาเงินมานำโฉนดออก แต่พ่อได้ต่อเกษียณตลอด ส่วนตัว ถ้าได้ส่วนต่างรถที่ขายกับเงินคืนภาษีรถคันแรก ก็จะหมดนี่ทันที ที่ติดแบล็คลิส เพราะที่บ้านแม่ป่วยเป็นมะเร็งค่ะ เงินส่วนนึงที่เป็นหนี้เพราะเอามาทำอพาร์ทเมนท์ กับรักษาแม่ค่ะ

ถ้าเป็นสิ่งที่ผิดต้องขอโทษด้วยนะค๊ะที่ตั้งคำถาม
ขออนุญาตตอบครับ
หมดโอกาสไป90%ครับ เราต้องแยกมองทีละเรื่อง
เครดิตบูโรคือประวัติสินเชื่อ ว่าเรามีสินเชื่อกี่ที่ วงเงินเท่าไร วินัยการชำระเงินเป็นอย่างไร
แบล็คลิส หรือบัญชีดำ(แปลตรงๆ) คือบุคคลที่ห้ามปล่อยสินเชื่อ เพราะประวัติสินเชื่อเสีย
โอกาส10%มาจาก ปัจจุบันมีสถาบันการเงินหลายที่ไม่เช็คบูโร และหลายที่เช็คแต่ไม่ซีเรียสมาก
เช่น ซิตี้ลีสซิ่ง ไทยสมุทร ไมด้า คลังเศรษฐการ และไทยเครดิต แต่ส่วนใหญ่เป็นรถมือสอง ไม่แน่ใจว่ารับป้ายแดงขนาดไหน ต้องถามเซลล์ครับ
หรือถ้าคุณติดบัตร(บริษัทเล็ก)และนานมากแล้ว อาจไม่ขึ้นในบูโรครับ ลองยื่นดู
เอาใจช่วยครับ ขอให้ได้รถ

ผมเชื่อว่า
คนไม่จน แต่ใช้ชีวิตอย่างคนจน จะไม่มีวันจน
คนไม่รวย แต่ใช้ชีวิตอย่างคนรวย จะไม่มีวันรวย
ojo_111
พี่เลี้ยง [500-999]
*

คะแนน Like 22

« ตอบ #6 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 09:38:10 AM »

ไปดูไว้ที่ไหนลองปรึษาเซลดูครับ
ter162525
*

คะแนน Like 17

« ตอบ #7 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 01:34:32 PM »

จขกท เป็นหนี้บัตรเครดิส ไม่ใช่หรือ ผมว่าลอง คุยกับไฟแนทซ์ ดู ครับ ว่าเพิ่ม เงินดาวน์ มี คนค้ำได้ไหม เพราะคนรู้จักผมเขาติดแบล็คลิส
เหมือนกัน ดาวน์ 30 มีคนค้ำยังผ่านได้รุ่น V ครับ ดาวน์เยอะผ่อนนนาน ความเสี่ยงของ ไฟแนทซื ต่ำ อาจจะยอมก้ได้ครับ

จอง VL ขาววันที่ 4/8/55
ไฟแนนท์ ผ่านวันที่ 12/9/55
รับรถ วันที่ 14 พฤศจิกายน 2555
รวมทั้งสิ้น 102 วัน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์