Santo Almera Direct Asia
Nissan S.K.Sure MOSUTEN
carcover2you Easy Insure
Lensowheel Banner 465x100 px
Banner 225x100 px MC TEC TT Auto Xenon Banner 225x100 px
nvyangyont Osaka 99 AOT body paint Ning Auto
Energy-Reform
PARTO PART

Hot Issue! รูป Meeting สมุทรปราการ 6 กพ| DIY ทำรถเงียบ กพ.นี้| รับสติ๊กเกอร์คลับ

ชวนคนชอบล้างรถคุยกันคะ

<< < (10/22) > >>

C.Clare No.748:
อ้างจาก: MonkydelufeŠŠ ที่ 05 กรกฎาคม 2012, 07:38:33 PM

ตัวนี้เป็นสเปย์ครับ ฉีดแล้วเช็ดด้วยผ้าไมโครไฟเบอร์ได้เลย ใช้ง่าย สะดวกสำหรับคนไม่มีเวลาครับ
Turtle Wax 1 Step Wax&Dry   26 oz.  ราคา 450 บาท 
เข้าไปซื้อได้ที่ลิงค์นี้เลยครับ
http://www.thaiwashercarclub.com/forum/index.php?topic=10150.0

ที่ว่าสะดวกสำหรับคนไม่มีเวลาเนี่ย...แต่ก็ยังต้องล้าง ก่อนจะลงด้วยเสปรย์ตัวนี้ใช่ไหมคะ? :12 Question:   แหล่งซื้อที่เดียวกันเลยคะ  :07 EiEi: คือว่า อยากล้างทุกอาทิตย์...แต่ก็ไม่มีเวลาบ้าง เหนื่อยบ้าง ขี้เกียจบ้าง  เลยปล่อยเป็น 2 อาทิตย์ครั้ง ....  :06 Laugh:

อ้างจาก: HUN635 ที่ 04 กรกฎาคม 2012, 09:39:36 PM

ผมล้างรถเองครับ ขั้นตอนแรกก็น้ำฉีดมือลูบคราบสกปรกให้ออกจากตัวรถให้หมด , 2 เอาน้ำใส่ถังพอประมาณแล้วใช้ น้ำยาล้างรถคาร์วอช (ของแอมเวย์) ใช้ 1/4 ฝากับน้ำ 1 ถัง เอาฟองน้ำละเลงให้ทั่วตัวรถ , 3 ใช้ผ้าแห้งเช็ด , 4 ใช้ซิลิโคนเกลซ (ของแอมเวย์) ลงให้ทั้วตัวรถ แล้วเช็ดออก ของผมเอาซิลิโคนเคลือบกระจกด้วยครับ ผลดี คือเวลาฝนตก เม็ดน้ำฝนจะเกาะกระจกเหมือนน้ำวิ่งบนใบบอนอะคับ ทำให้มองเห็นชั้ดขึ้นตอนฝนตก :01 Ye:

ขอบคุณที่แชร์นะคะ  :02 Inlove:

อ้างจาก: Beer&Mui No.241 ที่ 04 กรกฎาคม 2012, 09:01:38 PM

ของผมน้ำเปล่าถังนึง แล้วก็อุปกรณ์แค่นี้ครับ  :07 EiEi: :07 EiEi:

http://www.thaialmeraclub.com/index.php?topic=5554.0

คุณเบียร์คะ  ... น้อยไปป่าวววว  :12 Question:

อ้างจาก: 20percent ที่ 03 กรกฎาคม 2012, 07:21:31 PM

ของผมเครื่องขัดธรรมดาครับ  < มรดกจากน้าเพราะน้าไม่ใช้แล้ว
ล้างใช้น้ำยายี่ห้อ Triton มั้งครับจำไม่ค่อยได้ < โลตัส
ใช้ฟองน้ำตัวหนอนล้าง
ผ้าที่ใช้เช็ดคราบน้ำเป็นผ้าขนหนูผืนใหญ่ < ตัวนี้ดีกว่าผ้าชาร์มัวเพราะผ้าเช็ดตัวเช็ดทีเดียวไม่ต้องบิดได้รอบคัน
เคลือบด้วย Power lock เคลือบไว้ 1 คืนเช้ามาเช็ดออก < ซื้อในเวปขวดละ 1400 มั้งนานละ
ยางดำเคลือบด้วยน้ำยา 99 บาท < google ดูเองเลย
Detailer ไม่ใด้ใช้ครับ อยากหาตัว #135 มาเหมือนกันเดี่ยวรอซํกพักก่อน
น้ำยาเช็ดกระจก < Glaco ครับดีกว่าที่ขายในโลตัสครับเพราะเช็ดง่าย ล้างง่าย ไม่เป็นฝ้าตอนหมอกลงจัด (best ครับแนะนำ)

ขับลุยฝนมาก็แค่เอาน้ำราดรอยออกหมดเลยคัรบ 555 แล้วก็เคลือบกันไว้ไม่ต้องล้างเลย
นอกจากทิ้งไว้นานโดนฝุ่นหลายชั้นนั่นต้องล้าง

คุณ 20percent คะ  เจอในเวบ http://www.ensogo.com/retail/gla-co-car-care-set-13072012.html

Glaco ใช่ตัวเดียวกันไหมคะ   :12 Question:  เวบมาลดราคา  ถ้าใช่ว่าจะซื้อไว้ลองใช้คะ    :01 Ye:

Nong_almera9522:
มาเก็บข้อมูลค่ะ :02 Inlove:
เพิ่งได้รถมาครบอาทิตย์ ยังไม่ได้ล้างเลยค่ะ เจอฝนตกหนักตลอด เลยยังดูใหม่อยู่  :06 Laugh:

ช่วยแนะนำอุปกรณ์ล้างรถ ว่าควรมีอะไรบ้างได้ไหมคะ เพราะเป็นมือใหม่ และเป็นรถคันแรก ต้องควรซื้อน้ำยาล้างยี่ห้อไหนดี แล้วแว๊กแบบไหนดีคะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Banner728x90

ฟิล์มกรองแสงติดรถยนต์ I ฟิล์มกรองแสงรถยนต์ อันดับ 1

ThaiAlmeraClub.COM - Nissan Almera Club (Thailand) คำแนะนำ หรือต้องการจองพื้นที่โฆษณา ติดต่อที่ thaialmeraclub@yahoo.com

เครือข่าย Web Network | ThaiMARCH | ThaiAlmeraClub | ThaiCIAZ | ThaiFREED | ThaiErtigaClub | SuzukiSwiftClub |

Hosting , VPS , Colocation , Server